Àwọn ọ̀nà tí wọ́n ń gbà kọ́ ilé lọ́nà tó péye tó sì gbéṣẹ́ ṣe pàtàkì gan-an fáwọn tó ń kọ́lé lóde òní, àwọn àwo yíyà tí wọ́n fi dáyámọ́ńdì ṣe sì ti yanjú ìṣòro yìí. Láti àwọn iṣẹ́ tó rọrùn dé àwọn iṣẹ́ tó díjú, àwọn àwo yìí ti yí ọ̀nà tí àwọn ògbógi gbà ń ṣe nǹkan padà. Àwọn irinṣẹ́ yìí lè tètè wọ inú àwọn ohun èlò tó le bí kónítọ̀nù, òkúta tàbí òpó igi asphalt, èyí tó túbọ̀ ń gbilẹ̀ nínú ilé kíkọ́ lóde òní.
Gbogbo àwo dídánà onídánà ní àlàfo onídánà tí ó bá yẹ fún iṣẹ́ dídánà tó dára jùlọ. Àwọn òkúta oníṣú tí wọ́n fi ṣe àwọn irinṣẹ́ yìí lágbára ju àwọn irinṣẹ́ tí wọ́n fi ń ṣe ọ̀bẹ lọ, èyí sì mú kí ọ̀pá wọn rọra rọra máa yọ, ó sì tún ń dín bí wọ́n ṣe ń lò ó kù. Àwọn àtúnṣe yìí kò wulẹ̀ mú kí iṣẹ́ túbọ̀ dára nìkan, àmọ́ ó tún mú kí àwọn irinṣẹ́ náà máa lo àkókò tó pọ̀ sí i, èyí sì mú kí owó tí oníbàárà náà ná padà wúlò gan-an.
Ohun mìíràn tó tún wúlò nípa àwọn àwo yíyan dáyámọ́ńdì ni pé wọ́n lè lò wọ́n ní onírúurú ibi. Àwọn tó ń gé ògiri àti táìlì tàbí àwọn tó ń kọ́lé tó ń ṣiṣẹ́ lórí ọ̀nà ńlá lè lo àwọn àpáta tó ní àwọ̀n gíga yìí. Irú àwọn nǹkan bẹ́ẹ̀ máa ń mú kí àwọn tó ń ṣe iṣẹ́ ilé kíkọ́ àtàwọn tó ń kọ́lé rí àǹfààní ńláǹlà, torí pé wọ́n máa ń fẹ́ yanjú onírúurú ìṣòro tó wà nínú iṣẹ́ kan.
Ohun tó tiẹ̀ wá burú jù ni pé, kò sí iyè méjì pé àwọn àgbá tí wọ́n fi ń gé dáyámọ́ǹdì máa ń mú kí iṣẹ́ túbọ̀ rọrùn níbi iṣẹ́ kíkọ́, nítorí pé wọ́n máa ń dín àkókò iṣẹ́ kù sí ìdajì, kódà wọ́n máa ń dín kù sí i. Bí wọ́n ṣe ń fi ìkánjú ṣe àwọn àgbá yìí máa ń mú kí eyín wọn gùn débi pé ohun èlò tó le máa ń jẹ́ kí wọ́n lè ra nǹkan, kì í sì í ṣe ohun tó ń dí wọn lọ́wọ́ láti ṣe iṣẹ́ náà. Ìjẹ́pàtàkì iṣẹ́ ńlá ni ìjẹ́pàtàkì yìí jẹ́, níbi tí ìyípadà èyíkéyìí nínú ìṣètò iṣẹ́ bá máa fa ìnáwó ńlá.
Àwọn àlàfo tí a fi ń gé òkúta dáyámọ́ńdì ní àwọn àǹfààní tó ṣe kedere nípa bí wọ́n ṣe ń lò ó, àmọ́ ó tún ní àwọn àǹfààní kan nípa bí wọ́n ṣe ń ṣiṣẹ́. Àwọn ìkórè yìí mọ́ tónítóní, wọn ò sì ní jẹ́ ká máa bá àwọn ọ̀nà ìkórè tó ti pẹ́ jù lọ jà, èyí tó lè fa ewu àti ìpalára. Àwọn tó ń ṣiṣẹ́ ìkọ́lé lè yẹra fún irú àwọn nǹkan bẹ́ẹ̀ bí wọ́n ṣe ń lo àwọn ohun èlò yìí, kí wọ́n sì máa ṣe ohun tí wọ́n fẹ́.
Bí àwọn ẹ̀rọ ìgbàlódé ṣe ń pọ̀ sí i nínú àwọn ohun èlò ìkọ̀wé àti bí wọ́n ṣe ń lo àwọn àgbá tí wọ́n fi ń gé dáyámọ́ǹdì, ó dájú pé àwọn nǹkan yìí á máa pọ̀ sí i. Àwọn ohun tí wọ́n ń ṣe nínú ẹ̀rọ yìí máa túbọ̀ dára sí i, torí pé wọ́n ti ṣe àwọn àtúnṣe kan nínú ọ̀nà tí wọ́n ń gbà ṣe ẹ̀rọ náà, wọ́n sì ti ṣe àwọn àtúnṣe míì nínú àwọn ẹ̀rọ tí wọ́n ń lò. Àwọn òṣìṣẹ́ ilé iṣẹ́ yìí ní láti máa rántí àwọn ìyípadà yìí kí wọ́n lè lo ẹ̀rọ tó ń gé òkúta tó dára fún àwọn iṣẹ́ wọn.
Ká sòótọ́, àwọn àfọ́kù tí wọ́n fi ń gé dáyámọ́ǹdì ti mú kí iṣẹ́ ilé túbọ̀ rọrùn, wọ́n sì gbéṣẹ́ gan-an, wọ́n ní onírúurú ìrísí, wọ́n sì tún lẹ́mìí ìfọ̀kànbalẹ̀. Ní àkókò tá a wà yìí, níbi tí iṣẹ́ náà ti ń yí padà, ó bọ́gbọ́n mu láti sọ pé àwọn irinṣẹ́ wọ̀nyí yóò ṣe pàtàkì nínú àwọn iṣẹ́ ìkọ́lé ayé ọ̀la, nítorí pé ọ̀pọ̀ àwọn àwọ̀n tó díjú àti tó ṣe rẹ́gí ni a lè ṣe nísinsìnyí